|
|
Liên kết website
Sở, ban, ngành UBND huyện, thị xã UBND các phường, xã Các phòng ban VĂN BẢN QPPL
| | |
|
Đòi nợ thuê cho người quen, lãnh án 1 năm tù ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 06/08/2014
Ngày 30/7, TAND TX Hương Trà đã công khai xét xử vụ án hình sự đối với bị cáo Phạm Mạnh Cường (SN 1986; trú tại P. Hương Long-TP Huế) về tội “Cưỡng đoạt tài sản”.
Theo cáo trạng của VKSND TX Hương Trà, khoảng 14h ngày 27/6/213, Cường cùng người bạn là Gôn lên nhà chị Tôn nữ Thị Bé (TDP 15-Cầu Lim P. Hương Hồ-TX Hương Trà) đòi nợ thuê cho chị Nguyễn Thị Tường Vy (trú tại 98/8 Nguyễn Phúc Nguyên-TP Huế) 1 triệu đồng. Đến nhà chị Bé, Cường đòi 1 triệu đồng nhưng chị Bé nói không biết Cường nên không trả. Nên Cường lấy chiếc xe 75H3-5484 (xe của bạn chị Bé, định giá ) đang để trên sân nhà. Ngay sau đó, chị Bé báo Công an phường Hương Hồ bắt giữ cùng tang vật. Nhưng trong quá trình điều tra, Cường bỏ trốn khỏi địa phương và ra đầu thú tại cơ quan công an khi có lệnh truy nã.
Căn cứ khoản 1 Điều 135; điểm g khoản 1, 2 Điều 46, Bộ luật hình sự, TAND TX Hương Trà tuyên phạt Phạm Mạnh Cường 12 tháng tù giam. Xuân Trường Các tin khác
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 8.755.486 Truy câp hiện tại 4.623
|
|