Tham gia giải lần này có 72 VĐV nam nữ của các đơn vị: VP HĐND-UBND, Thị ủy, Mặt trận-Đoàn thể, Công an, Phòng GD&ĐT, Phòng nội vụ, Ban đầu tư và xây dựng, Trung tâm dạy nghề, Thi hành án dân sự, TT Y tế, Phòng VH&TT, Phòng Tài nguyên-Môi trường, Công ty CP Trường Sơn và xã Hương Toàn.
Các VĐV tham gia thi đấu các nội dung: Đơn nam dưới 40 tuổi, đôi nam dưới 40 tuổi, đơn nữ, đôi nam nữ, đôi lãnh đạovới 53 trận thi đấu theo thể thức loại trực tiếp 1 lần thua. Theo đánh giá chuyên môn của BTC, giải lần này có số lượng đơn vị và VĐV nhiều hơn, chứng tổ phong trào tập luyện môn cầu lông trên địa bàn thị xã có sự phát triển; Chất lượng chuyên môn của các VĐV cao hơn.
Kết quả, BTC giải đã trao 7 bộ huy chương vàng, bạc, đồng cho các VĐV xuất sắc của 7 nội dung thi đấu.