|
|
Liên kết website
Sở, ban, ngành UBND huyện, thị xã UBND các phường, xã Các phòng ban VĂN BẢN QPPL
|
|
|
Trao tặng xe đạp cho các em học sinh miền núi thị xã Hương Trà ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 07/04/2023
Ngày 03/4, Tỉnh Đoàn - Hiệp hội Bất động sản Thừa Thiên Huế phối hợp cùng Ban Thường vụ Thị Đoàn, Hội đồng Đội thị xã Hương Trà tổ chức chương trình “Hành trình xe đạp - Nâng bước em đến trường” tại trường THCS Lê Quang Bính, thị xã Hương Trà.
Tại chương trình, 15 chiếc xe đạp đã được trao cho 15 em học sinh nghèo, có hoàn cảnh khó khăn của trường THCS Lê Quang Bính. Với tổng kinh phí hơn 22 triệu đồng. Đây là món quà ý nghĩa đối với các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, giúp các em có phương tiện đến trường. Bên cạnh đó cũng kịp thời động viên, khích lệ các em tiếp tục vững bước trên hành trình vượt khó, học giỏi, trở thành người có ích cho xã hội.
![](/UploadFiles/TinTuc/Ảnh 1 Các em học sinh trường THCS Lê Quang Bính nhận xe từ chương trình.jpg)
Các em học sinh trường THCS Lê Quang Bính nhận xe từ chương trình
![](/UploadFiles/TinTuc/Ảnh 2 Tỉnh Đoàn - Hiệp Hội Bất động sản Thừa Thiên Huế trao tặng 15 xe đạp.jpg)
Tỉnh Đoàn - Hiệp Hội Bất động sản Thừa Thiên Huế trao tặng 15 xe đạp
Được biết trước đó vào ngày 06/3, Tỉnh Đoàn - Hiệp hội bất động sản Thừa Thiên Huế đã trao xe 30 chiếc xe đạp cho 30 em học sinh có hoàn cảnh khó khăn của 2 trường THCS Lê Quang Tiến và trường THCS Hà Thế Hạnh (thị xã Hương Trà) với tổng kinh phí 45 triệu đồng. Hoài Nhi - Trung tâm VHTT&TT Các tin khác
|
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 8.755.486 Truy câp hiện tại 6.480
|
|