|
|
Liên kết website
Sở, ban, ngành UBND huyện, thị xã UBND các phường, xã Các phòng ban VĂN BẢN QPPL
|
|
|
Hội LHPN phường Tứ Hạ tiếp tục triển khai chương trình “Mẹ đỡ đầu” cho các em có hoàn cảnh khó khăn, tháng 5/2023 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 26/05/2023
Thực hiện Kế hoạch số 15/KH-BTV, ngày 31/12/2021 của Ban Thường vụ Hội LHPN thị xã Hương Trà về việc triển khai Chương trình “Mẹ đỡ đầu”. Hội LHPN phường Tứ Hạ tiếp tục thực hiện chương trình hỗ trợ, đỡ đầu cho em có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường.
Qua đó đợt này, đại diện Hội LHPN phường đã đến thăm và trao số tiền 1 triệu đồng cho em Hà Bảo Ngân học sinh lớp 7, con của ông Hà Văn Hiền thuộc diện hộ nghèo ở TDP4. Nhằm hỗ trợ thêm cho em mua đồ dùng học tập, tạo điều kiện để các em được phát triển toàn diện trong môi trường gia đình, cộng đồng.
Hoạt động “Mẹ đỡ đầu” được thực hiện có hiệu quả thiết thực, đảm bảo quyền trẻ em theo quy định của pháp luật, đồng thời hỗ trợ trẻ tiếp cận và sử dụng hiệu quả nguồn lực. Hữu Phong - Phường Tứ Hạ Các tin khác
|
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 8.755.486 Truy câp hiện tại 5.586
|
|