|
|
Liên kết website
Sở, ban, ngành UBND huyện, thị xã UBND các phường, xã Các phòng ban VĂN BẢN QPPL
|
|
|
TT-Huế: Trao 50 suất quà cho các hội viên HNM Hương Trà có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn nhân dịp đại lễ Phật đản PL 2567 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 02/06/2023
Nhân dịp đại lễ Phât đản PL 2567, ngày 29/5. Đoàn từ thiện Giáo hội Phật giáo (GHPG) tỉnh TT Huế do Hòa thượng (HT) Thích Khế Chơn- Trưởng ban GHPG Việt Nam tỉnh TT Huế-Trụ trì chùa Thiên Minh (TP Huế) làm trưởng đoàn đã có chuyến thăm và trao quà cho các hội viên Hội người mù (HNM) TX Hương Trà có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn trong cuộc sống.
Thay mặt Đoàn, HT Thích Khế Chơn đã ân cần thăm hỏi và động viên đến các hội viên người mù vượt qua hoàn cảnh khó khăn từng bước vươn lên hòa nhập cộng đồng, bỏ qua mặc cảm, tự ti trong cuộc sống. Dịp này, đoàn đã trao 50 suất quà, mỗi suất quà gồm: 10kg, 1 thùng mì ăn liền và 320.000 đồng tiền mặt, trị giá mỗi suất 500.000 đồng. Tổng kinh phí 25 triệu đồng.
Món quà tuy nhỏ nhưng đã động viên tinh thần cho các hội viên người mù khắc phục khó khăn, vươn lên trong cuộc sống sớm hòa nhập cộng đồng. Xuân Trường - CVT Các tin khác
|
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 8.755.486 Truy câp hiện tại 5.095
|
|