|
|
Liên kết website
Sở, ban, ngành UBND huyện, thị xã UBND các phường, xã Các phòng ban VĂN BẢN QPPL
|
|
|
Tuổi trẻ Bình Thành với văn hóa giao thông năm 2023 ![](/Images/fonttang.png) Ngày cập nhật 23/05/2023
Ngày 18/5, Đội CSGT – Trật tự, Đoàn Thanh niên Công an thị xã Hương Trà phối với Đoàn Thanh niên xã Bình Thành tổ chức cuộc thi “Tuổi trẻ Bình Thành với văn hóa giao thông năm 2023”.
![](/UploadFiles/TinTuc/Ảnh 2 Các thí sinh hào hứng trả lời các câu hỏi trong chương trình.jpg)
Các thí sinh hào hứng trả lời các câu hỏi trong chương trình
Tham gia cuộc thi có gần 100 thí sinh của các trường học trên địa bàn xã Bình Thành. Các em học sinh phải vượt qua 17 câu hỏi do Ban tổ chức đưa ra, nội dung chủ yếu xoay quanh Luật giao thông đường bộ, các nghị định của Chính phủ về an toàn giao thông đường bộ; nhận biết các loại biển báo giao thông, tình huống khi tham gia giao thông;… Hội thi nhằm nâng cao nhận thức, vai trò trách nhiệm của học sinh các cấp trong công tác tuyên truyền, phổ biến giao dục kiến thức về Luật giao thông đường bộ và các văn bản quy phạm pháp luật về đảm bảo trật tự, an toàn giao thông.
![](/UploadFiles/TinTuc/Ảnh 3 Ban tổ chức trao hoa cho các em học sinh tham gia Hội thi.jpg)
Ban tổ chức trao hoa cho các em học sinh tham gia Hội thi
Kết thúc Hội thi, em Ngô Văn Long đã xuất sắc vượt qua 80 thí sinh để giành giải Nhất và rung chuông vàng của chương trình, em Đinh Thị Khánh Băng đạt giải Nhì, em Trần Thị Yến Như –và em Trần Quang Phi –cùng đạt giải Ba của chương trình. Hoài Nhi - Trung tâm VHTT&TT Các tin khác
|
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 8.755.486 Truy câp hiện tại 7.144
|
|