|
|
Liên kết website
Sở, ban, ngành UBND huyện, thị xã UBND các phường, xã Các phòng ban VĂN BẢN QPPL
|
|
|
Tuổi trẻ Hương Bình triển khai Ngày cao điểm chung tay xây dựng cảnh quan và bả vệ môi trường nông thôn Ngày cập nhật 25/07/2024
Nằm trong khuôn khổ của Chiến dịch thanh niên tình nguyện Hè năm 2024. Hưởng ứng “Ngày chủ nhật xanh” tri ân các anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương Binh - Liệt Sỹ (27/7/1947 - 27/7/2024).
Nằm trong khuôn khổ của Chiến dịch thanh niên tình nguyện Hè năm 2024. Hưởng ứng “Ngày chủ nhật xanh” tri ân các anh hùng liệt sĩ nhân kỷ niệm 77 năm ngày thương Binh - Liệt Sỹ (27/7/1947-27/7/2024).
Sáng ngày 21/7/2024 tuổi trẻ xã Hương Bình tổ chức triển khai hoạt động hưởng ứng ngày cao điểm chung tay xây dựng cảnh quan và bảo vệ môi trường nông thôn tại địa bàn xã Hương Bình. Hoạt động được diễn ra đồng loạt và thu hút sự tham gia của hơn 70 đoàn viên thanh niên và đội viên Trường TH&THCS Lê Quang Bính.
Trong đợt này Đoàn xã Hương Bình là đơn vị đảm nhận thực hiện hoạt động điểm cấp thị xã. Tại đây, các bạn đoàn viên thanh niên xã Hương Bình đã tổ chức ra quân thực hiện nhiều hoạt động có ý nghĩa: Vệ sinh tại khuôn viên Nghĩa trang liệt sĩ, xử lý rác thải tại khu vực chợ Hương Bình, ra quân vệ sinh môi trường nông thôn tại tuyến đường trung tâm xã và phối hợp cùng chi bộ thôn Quang Lộc thực hiện mô hình trồng “Con đường hoa tường vy” với sự tham gia hưởng ứng của hơn 70 đoàn viên thanh niên trên địa bàn xã
Thông qua hoạt động nhằm phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện của tuổi trẻ trong việc chung tay xây dựng, bảo vệ cảnh quan môi trường nông thôn ngày càng văn sáng, xanh, sạch, đẹp, cùng với cấp ủy, chính quyền địa phương xây dựng sớm đưa xã Hương Bình đạt chuẩn Nông thôn mới nâng cao./. Tấn Nguyên - Xã Hương Bình Các tin khác
|
|
|
| Thống kê truy cập Truy câp tổng 8.775.842 Truy câp hiện tại 7.871
|
|